จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก31,328,6618,872,75721,504,875964,8443.08
1US6,857,9674,042,1332,615,949199,8842.91
2India5,562,663975,8614,497,86788,9351.60
3Brazil4,558,040441,1523,993,432137,2723.01
4Russia1,105,048176,602909,02619,4201.76
5Colombia770,435105,138640,90024,3973.17
6Peru768,895129,689607,83731,3694.08
7Mexico700,58030,566596,31773,69710.52
8Spain671,468490,429150,37630,6634.57
9South Africa661,93654,736591,20815,9922.42
10Argentina640,147118,102508,56313,4822.11
11France496,974371,19794,43131,3466.31
12Chile447,46814,059421,11112,2982.75
13Iran425,48139,480361,52324,4785.75
14United Kingdom401,122357,0172,22841,87710.44
15Bangladesh350,62186,925258,7174,9791.42
16Saudi Arabia330,24614,235311,4994,5121.37
17Iraq322,85656,156258,0758,6252.67
18Pakistan306,8867,303293,1596,4242.09
19Turkey304,61028,601268,4357,5742.49
20Italy299,50645,079218,70335,72411.93
21Philippines290,19054,958230,2334,9991.72
22Germany276,66523,421243,8449,4003.40
23Indonesia248,85258,378180,7979,6773.89
24Israel192,57950,563140,7431,2730.66
25Ukraine185,78499,22582,8483,7112.00
26Canada147,58310,620127,6849,2796.29
27Bolivia130,98633,09290,2407,6545.84
28Ecuador126,71112,764102,85211,0958.76
29Qatar123,6042,853120,5402110.17
30Romania113,58918,48290,6494,4583.92
31Dominican Republic108,78324,45582,2742,0541.89
32Kazakhstan107,3743,639102,0641,6711.56
33Panama106,81022,21882,3202,2722.13
34Belgium103,39274,46518,9779,9509.62
35Morocco103,11917,10684,1581,8551.80
36Egypt102,1416,02290,3325,7875.67
37Netherlands100,49191,1712,9936,3276.30
38Kuwait99,9648,44990,9305850.59
39Oman94,0517,41785,7818530.91
40China90,38138785,2574,7375.24
41Sweden88,23782,37205,8656.65
42Guatemala85,6817,38575,1723,1243.65
43United Arab Emirates85,59510,10475,0864050.47
44Poland79,98813,08664,6042,2982.87
45Japan79,5737,08570,9701,5181.91
46Belarus75,8981,81273,3017851.03
47Honduras72,07547,26022,6112,2043.06
48Ethiopia69,70939,96728,6341,1081.59
49Portugal69,20021,54445,7361,9202.77
50Venezuela67,44310,16256,7265550.82
51Bahrain65,7526,90158,6262250.34
52Costa Rica65,60239,73025,1277451.14
53Nepal65,27617,61147,2384270.65
54Singapore57,60633857,241270.05
55Nigeria57,4377,66348,6741,1001.92
56Uzbekistan52,4913,44548,6064400.84
57Czechia50,76424,81725,4255221.03
58Switzerland50,3786,52841,8002,0504.07
59Algeria50,02313,16435,1801,6793.36
60Armenia47,6674,05342,6769381.97
61Moldova46,79610,56735,0181,2112.59
62Ghana46,06250745,2582970.64
63Kyrgyzstan45,5422,68341,7961,0632.33
64Azerbaijan39,2801,86836,8365761.47
65Afghanistan39,0745,05432,5761,4443.70
66Austria38,6588,37529,5167671.98
67Kenya37,07912,48023,9496501.75
68West Bank and Gaza36,15111,45824,4282650.73
69Paraguay34,26014,95518,6296761.97
70Ireland33,1217,96523,3641,7925.41
71Serbia32,93832,19507432.26
72Lebanon29,98717,17312,5073071.02
73Libya28,79612,96215,3844501.56
74El Salvador27,7985,18921,7958142.93
75Australia26,9421,87224,2168543.17
76Bosnia and Herzegovina25,5216,64218,1097703.02
77Denmark23,7744,96918,1656402.69
78Korea, South23,1062,27720,4413881.68
79Cameroon20,5981,05819,1244162.02
80Cote d'Ivoire19,32757718,6301200.62
81Bulgaria19,0144,52213,7277654.02
82Hungary18,86613,7794,4016863.64
83North Macedonia16,7802,13113,9497004.17
84Madagascar16,0731,16614,6822251.40
85Greece15,59513,9041,3473442.21
86Croatia14,9922,00212,7372531.69
87Senegal14,7382,97811,4583022.05
88Zambia14,17521513,6293312.34
89Sudan13,5555,9596,7608366.17
90Norway13,0052,36710,3712672.05
91Kosovo12,6833,4078,7884883.85
92Albania12,5355,1766,9953642.90
93Tunisia11,2608,7102,3861641.46
94Namibia10,5262,3018,1121131.07
95Congo (Kinshasa)10,5192969,9522712.58
96Guinea10,3445229,757650.63
97Malaysia10,2767519,3951301.27
98Maldives9,7701,3468,390340.35
99Tajikistan9,3881,1638,152730.78
100Finland9,0461,0057,7003413.77
101Montenegro8,8423,2795,4251381.56
102Gabon8,7047757,875540.62
103Haiti8,6241,9216,4822212.56
104Luxembourg7,9169536,8391241.57
105Zimbabwe7,6831,5345,9242252.93
106Mauritania7,3842466,9771612.18
107Mozambique6,9123,1303,738440.64
108Slovakia6,7563,1463,571390.58
109Burma6,4714,9261,4451001.55
110Uganda6,4683,6742,731630.97
111Malawi5,7331,5014,0531793.12
112Djibouti5,40475,336611.13
113Eswatini5,2825314,6471041.97
114Cabo Verde5,2815554,674520.98
115Jamaica5,1433,6661,407701.36
116Cuba5,1415634,4621162.26
117Jordan5,0451,4863,527320.63
118Congo (Brazzaville)5,0021,0263,887891.78
119Equatorial Guinea5,0024104,509831.66
120Nicaragua4,9611,9012,9131472.96
121Central African Republic4,7862,8941,830621.30
122Suriname4,7401184,525972.05
123Rwanda4,7221,7222,973270.57
124Slovenia4,4701,2803,0481423.18
125Angola4,1172,5141,4491543.74
126Trinidad and Tobago3,9452,0781,802651.65
127Georgia3,9132,3171,574220.56
128Syria3,8332,6959631754.57
129Lithuania3,8141,5282,199872.28
130Gambia3,5261,4261,9921083.06
131Thailand3,5111093,343591.68
132Somalia3,4654902,877982.83
133Bahamas3,4181,5721,771752.19
134Sri Lanka3,2991863,100130.39
135Mali3,0245192,3771284.23
136Estonia2,9414982,379642.18
137Malta2,7766742,079230.83
138South Sudan2,6491,3101,290491.85
139Botswana2,5671,930624130.51
140Guyana2,4029781,359652.71
141Iceland2,3772422,125100.42
142Guinea-Bissau2,3031,1371,127391.69
143Benin2,2943001,954401.74
144Sierra Leone2,1684461,650723.32
145Yemen2,0282071,23558628.90
146Uruguay1,9272471,634462.39
147Burkina Faso1,8966511,189562.95
148New Zealand1,815611,729251.38
149Andorra1,6814291,199533.15
150Togo1,6693541,274412.46
151Belize1,635647967211.28
152Cyprus1,6032121,369221.37
153Latvia1,5262421,248362.36
154Lesotho1,424637754332.32
155Liberia1,336361,218826.14
156Niger1,189161,104695.80
157Chad1,153105967817.03
158Vietnam1,06886947353.28
159Sao Tome and Principe90813880151.65
160San Marino72312669425.81
161Diamond Princess71248651131.83
162Papua New Guinea51727823271.35
163Taiwan*5092347971.38
164Tanzania509305183214.13
165Burundi4741146210.21
166Comoros4701345071.49
167Mauritius36618338102.73
168Eritrea3645930500.00
169Mongolia3131130200.00
170Cambodia275127400.00
171Bhutan2616719400.00
172Monaco1953515910.51
173Barbados189917373.70
174Brunei145014232.07
175Seychelles143713600.00
176Liechtenstein114311010.88
177Antigua and Barbuda9619233.13
178Saint Vincent and the Grenadines6406400.00
179Fiji3242626.25
180Saint Lucia2712600.00
181Timor-Leste2702700.00
182Dominica2461800.00
183Grenada2402400.00
184Laos2312200.00
185Saint Kitts and Nevis1921700.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท